HOTUBA YA MHE. CAPT. WILLIAM P. GUMBO, MSTAHIKI MEYA WA
MANISPAA YA MUSOMA ALIYOITOA WAKATI WA UFUNGUZI
JENGO LA MWEMBENI COMPLEX TAREHE 02.08.2016

Mhe, Dr. Charles Mlingwa, Mkuu wa Mkoa wa Mara,

Mhashamu baba Askofu Michael Msonganzila, Askofu jimbo Katoliki Musoma,
Mhe. Dr. Vincent A. Naano, Mkuu wa Wilaya ya Musoma,

Mhe. Vedastus M. Mathayo, Mbunge jimbo la Musoma Mjini,

Ndugu Fiderica G. Myovella, Mkurugenzi wa Manispaa ya Musoma,

Wageni waalikwa, Mabibi na Mabwana.

Naomba nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehema, kwa kutujalia
uzima na kutuwezesha kukutana hapa siku ya leo katika uzinduzi rasmi wa majengo
pacha ya mwembeni Complex yanayojumuisha maduka ya biashara na jengo la kituo
cha mikutano.

Nawapongeza sana kwa uamuzi wenu wa busara uliowezesha ujenzi wa mradi huu
adhimu katika Manispaa yetu ya Musoma. Mungu awabariki sana.

Mafanikio ya mradi huu yanadhihirisha wito mkubwa mlionao katika kuihudumia jamii
kiroho na kimwili. Wengi wetu tuliokusanyika katika hafla hii tunaweza tusielewe
gharama iliyotumika katika ukamilishaji wa majengo haya lakini itoshe kusema kazi
kubwa iliyofanyika hapa wote ni mashahidi kuwa kwa kiwango kikubwa ilihitaji na
uadilifu, uchapakazi, na weledi katika kukamilisha mradi huu.

Mhashamu baba askofu,
Naomba kwa dhati kuwapongeza wote waliohusika katika ujenzi wa majengo haya
pacha kuanzia hatua ya awali ya wazo la ujenzi mpaka ukamilifu wake.

Baada ya pongezi hizo, naomba nieleza kwa uchache faida nyingi zitakazopatikana kwa
uwepo wa majengo haya pacha katika Manispaa yetu ya Musoma.

Mosi, ukamilishaji wa mradi huu utatoa fursa katika kupanua wigo wa biashara. Wote
tunafahamu moja ya changamoto kubwa inayowakabili wananchi wetu ni upatikanaji
wa maeneo ya kufanyia biashara, hivyo ujenzi wa mwembeni Complex utapunguza
changamoto hii na kuwasaidia wananchi wanaofanya biashara hasa wajasiriamali wenye
biashara ndogo kupata mahali rasmi na salama pa kufanyia biashara.

Pili, Mradi utawasaidia kwa kiasi kikubwa wananchi na taasisi mbalimbali kupata mahali
pa kufanyia mikutano na makongamano mbalimbali ikiwa ni pamoja na sherehe za
harusi, mikutano, warsha n.k. Mji wetu bado unachangamoto kubwa ya kumbi za
mikutano, kwa ujenzi wa ukumbi huu ni dhahiri kuwa utatoa msaada mkubwa katika
matukio mbalimbali ya ndani ya musoma na kitaifa yatakayofanyika katika Manispaa
yetu.



Mhashamu baba askofu,

Kwetu sisi Manispaa ya Musoma ujenzi wa majengo haya ni mkombozi mkubwa katika
kupiga hatua kubwa ya maendeleo, ukiachana na faida za kiuchumi na kijamii
nilizozieleza awali ipo faida moja kubwa ambayo kila mwananchi ukimsimamisha na
kumuuliza atakueleza na hii ni kupendeza kwa mandhari ya mji wetu.

Waswahili wanao msemo usemao “Mzazi ni Mmoja waleaji ni wengi”.Kwa maneno
mengine tunaweza kusema ujenzi huu hautalinufaisha tu kanisa hata Manispaa kama
taasisi itanufaika sana. Matarajio yetu katika mradi huu ni:-

-Kuongeza mapato kupitia leseni za biashara na tozo mbalimbali za serikali.

-Wafanya biashara wetu watapata mazingira mazuri ya kufanyia kazi

- Ushindani wa kibiashara utaongezeka na hivyo kuufanya mji wetu kuwa kitovu cha
biashara katika mkoa wetu wa Mara.Nimejaribu tu kudodosa matarajio machache lakini
kimsingi yapo mengi tunayoyatarajia kutokana na ukamilishaji wa mradi huu.

Mhashamu baba askofu,

Kabla ya kumaliza napenda tena kutumia fursa hii kukupongeza kwa jitihada zako
unazozionesha katika uboreshaji wa mazingira ya kusomea hasa mchango ulioutoa kwa
kuchangia madawati 50 kwa shule za msingi yenye thamani ya shilingi Mil. 4.

Ninapenda kukuahidi kuwa tutazienzi jitihada hizi na kwa niaba ya Manispaa ya Musoma
napenda kukuahidi ushirikiano katika masuala mbalimbali ya maendeleo ya mji wetu na
taifa kwa ujumla.

Mwisho nawatakia kila lakheri katika shughuli zenu zote pamoja na utoaji wa huduma
za kiroho kwa watu wetu, ninaamini utulivu tulionao kwa kiasi kikubwa unatokana na

jitihada zenu. Mungu Awabariki.

Asanteni Sana.



