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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 
OFISI YA RAIS 

 
 
Anwani ya Simu: "UTUMISHI", DSM.        Menejimenti ya Utumishi wa Umma, 
Simu Nambari: 2118531-4      S.L.P. 2483, 
Fax: 2131365                                Dar es Salaam, 
Barua Pepe:  permsec@estabs.go.tz         TANZANIA.      
         
Unapojibu tafadhali taja:      
 

Kumb. Na:   EA 45/257/01           Tarehe:    27 Agosti, 2004 
 
 
 

WARAKA WA UTUMISHI  NA.7 WA MWAKA 2004 
KIKOMO CHA SIKU ZA KUWA NJE YA KITUO CHA KAZI  

KWA WATUMISHI WA UMMA 
 
 
1:0. UTANGULIZI: 
 

1:1. Wakati huu ambapo mchango wa Utumishi wa Umma unatambuliwa 
kuwa muhimu katika kuchangia ukuaji wa uchumi wa nchi na 
maendeleo ya jamii, Serikali inaweka mikakati ya kuhakikisha 
watumishi wanafanya kazi katika vituo vyao vya kazi kwa sehemu 
kubwa ya muda wao wa kazi.  Hapo hapo Serikali inatambua umuhimu 
wa watumishi wa umma kujiongezea ujuzi wa kazi  kwa kushiriki katika 
kongamano za kitaaluma. 

 
1:2. Pia Serikali imeweka viwango vya posho za safari za nje ya vituo vya 

kazi kwa siku vinavyokidhi gharama za kujikimu ambavyo ni vya 
kiwango cha juu na vinavyoongeza matumizi ya Serikali. 

 
1:3. Nyaraka za Rais Na.1 wa mwaka 1992 na Na.1 wa mwaka 1998 

zimesisitiza kupunguza safari za watumishi ili kupunguza matumizi ya 
Serikali. 

 
2:0. MADHUMUNI YA WARAKA 

2:1. Ili kuhakikisha maelekezo haya yanatekelezwa ipasavyo sasa inaagizwa 
kwamba mtumishi hataruhusiwa kuwa nje ya kituo chake cha kazi kwa 
sababu za kikazi, mafunzo mafupi, kuhudhuria warsha, kongamano na 
mengineyo kwa zaidi ya siku za kazi sitini (60) kwa kila mwaka wa 
fedha. 
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2:2. Pale inapobidi kuzidisha siku sitini itabidi yatolewe maelezo ya kina 

yatakayomridhisha msimamizi wa kazi. 
 

2:3. Pamoja na Waraka huu tumeanzisha fomu maalum – (TFN 856 & 
856A) za kujazwa na mtumishi na kuidhinishwa na msimamizi wake wa 
kazi.  

 
3:0. UTARATIBU UTAKAOTUMIKA KUANZIA TAREHE YA KUANZA 

KUTUMIKA KWA WARAKA HUU 
 
Utaratibu ufuatao utatumika kwa watumishi wa umma wanaosafiri nje ya 
kituo cha kazi. 

 
3:1. Kiwango cha juu cha muda wa kusafiri nje ya kituo cha kazi kitakuwa 

siku SITINI (60) KWA MWAKA WA FEDHA. 
 
3:2. Kwa Watendaji Wakuu wa Taasisi za Umma safari zote kwa 

madhumuni tajwa zitaidhinishwa kwa kuzingatia utaratibu ufuatao:- 
 

3:2:1. Makatibu Wakuu na Wakuu wa Idara za Serikali Zinazojitegemea 
safari zitaidhinishwa na Katibu Mkuu Kiongozi baada ya 
kushauriana na Waziri wa Wizara/Idara inayohusika. 

 
3:2:2. Makatibu Tawala wa Mikoa safari zitaidhinishwa na Wakuu wa 

Mikoa. 
 

3:2:3. Makatibu Tawala wa Wilaya na Wakurugenzi wa Halmashauri za 
Serikali za Mitaa, safari hizo zitaidhinishwa na Wakuu wa Wilaya. 

 
3:3. Kwa Watumishi wengine wote, safari hizo zitaidhinishwa na Watendaji 

Wakuu wa sehemu zao za kazi. 
 

3:4. Inashauriwa kuwa Mikutano, Semina, Jopo na Makongamano 
ipunguzwe sana na kubakia ile ya muhimu tu ambayo ina mwelekeo wa 
mafunzo muhimu kwa ajili ya kuboresha utendaji kazi.   

 
3:5. Pia Watendaji Wakuu wasiende safari na Wasaidizi wao Wakuu kwa 

wakati mmoja na kuacha eneo lao la kazi bila kiongozi mwenye uwezo 
wa kutoa maamuzi au ufafanuzi wa mambo muhimu yanayoihusu 
Taasisi yao. 

 
3:6. Mtumishi yeyote aliyepata kibali cha kusafiri, akisharudi kutoka safari 

lazima athibitishe kwamba alikaa huko alikokwenda kwa muda wa siku 
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alizoomba au alizoruhusiwa kwa kuandika ripoti ya kazi ya safari yake 
na kumkabidhi kiongozi wake wa kazi.   

 
4. TAREHE YA KUANZA KUTUMIKA 
 Waraka huu unaanza kutumika tarehe 1 Septemba, 2004. 
 
 

 
 
 
 
 

Joseph A. M. Rugumyamheto 
KATIBU MKUU (UTUMISHI) 


