

Fomu Namba

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA

Shule ya Sekondari ya Kutwa Morembe

S.L.P 128

Musoma- Tanzania

Simu: +225 769871416

03/12/2020

Kumb. Na.MRDSS/MSM/J3/VOL I/8

Jina la mwanafunzi.....

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA MOREMBE, WILAYA YA MUSOMA MJINI MKOA WA MARA MWAKA 2021

1.0Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka **2021**. Shule ya Sekondari Morembe ipo umbali wa kilomita nane (8) mashariki mwa mji mkuu wa mkoa/**Halmashauri ya Manispaa ya Musoma**. Usafiri wa basi kutoka mjini hadi shuleni unapatikana katika kituo cha mabasi cha stendi ya zamani. Nauli ni Tsh 400/= kwa wanafunzi kwenda na kurudi. Muhula wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **31/01/2021**

1.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

1.1 Sare ya Shule

a) Wavulana

- Suruali mbili nyeusi zisizo za mitumba zenye mifuko mitatu na marinda mawili (2) upana wa suruali uwe inchi 8.5 mpaka inchi 9 na zenye turn – up chini.
- Shati nyeupe mbili (2) mikono mifupi isiyobana mwili (kitambaa cha tetron)
- Mkanda mweusi wa kawaida usio na madoido.
- Sweta ya rangi ya bluu moja.
- Soksi nyeupe jozi moja na nyeusi jozi moja (sio stockings) jumatatu na jumanne utavaa nyeupe na jumatano hadi ijumaa utavaa nyeusi.
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na kisigino kifupi.
- Picha mbili (2) za “passport size”

NB: Suruali ya mtindo ya kata “K” au “Model” haikubaliki shuleni kabisa – uvaaji wa mitindo ya aina hiyo ni utovu mkubwa wa nidhamu.

b) Wasichana;

- ❖ Sketi mbili nyeusi kitambaa kizito “original” zenye michirizi miwili yenye upana wa inchi moja (1) nyeupe mbele ya sketi. Usawa wa kitovu, michirizi itenganishwe kwa inchi mmoja na nusu (1.5) iwe na marinda na ivaliwe/ifungwe tumboni, iwe ni yenye urefu unaofika katika vifundo vya miguu.
- ❖ Sweta la bluu
- ❖ Soksi nyeupe jozi mbili (2) siyo “stockings”
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na kisigino kifupi
- ❖ Picha mbili (2) za “passport size”

NB: Usithubutu kushona sketi ya mitindo ya solo, taiti, rinda boksi, kimini n.k

c) Wanafunzi wasichana wa Kiislamu sare yao ni;

1. Sketi

- Iwe ni yenye urefu unaofika katika vifundo vya miguu
- Iwe pana na isiwe nyepesi

2. Blauzi (Nusu Kanzu)

- Iwe ya mikono mirefu isiyofunika viganja vya mikono
- Iwe pana (isibane)
- Iwe ndefu inayoshuka chini ya makalio (isiwe kama gauni)
- Isiwe nyepesi

3. Kitambaa cha kichwani (Ushungi)

- Kiwe kipana cheupe na ndani kitambaa cheusi
- Kiwe kirefu kisichofunika viganja vya mikono
- Kisifunike uso na kisiwe chepesi

NB: Vazi lingine la aina yoyote litakalovaliwa kinyume na maelekezo yaliyopo hapo juu halitatambuliwa kuwa ni “Hijab”

1.2 Nguo za michezo shuleni

- ✓ Wasichana wataleta bukuta na tisheti rangi ya bluu na raba
- ✓ Wavulana wataleta bukuta na tisheti rangi nyekundu na raba

1.3. Sheria na kanuni muhimu za shule

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu- **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule na kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- d) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- e) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- f) Kutunza mali za umma.

1.4. Makosa yafuatayo yaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule;

- a) Wizi.
- b) Uasherati, ushoga, ulawiti na usagaji.
- c) Ubakaji.
- d) Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.
- e) Kutoa au kushawishi kutoa mimba.
- f) Kuoja au kuolewa.
- g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine.
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- i) Kudharau bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na fedha ya Taifa.
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- k) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
- l) Kukataa adhabu halali.
- m) Kutoroka vipindi, kutoroka shuleni, utoro wa muda mrefu bila taarifa.
- n) Makosa ya jinai.

1.5. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi ni :

- a) "Medical examination form" ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Kila mwanafunzi anaporipoti shuleni alete "Photocopy" ya cheti cha kuzaliwa au "Affidavit form" toka Ofisi ya Mkuu wa Wilaya kama hana cheti cha kuzaliwa.
- d) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

1.6. Vifaa vya kujifunzia darasani

- a) Bofa oxford, rula, kalamu za wino na "Penseli aina ya HB".
- b) Daftari kubwa kumi na moja (11).
- c) Begi la kubebea vitabu lisilo na madoido wala picha juu yake.
- d) Kamusi ya kiingereza (Oxford English Dictionary) – kwa matumizi yake binafsi.
- e) Folder file moja kwa ajili ya kumbukumbu za mwanafunzi.

1.7. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

1.8. Shule inayo Hostel (kwa watakaohitaji wawasiliane na uongozi wa Shule).

**WITO WA SHULE: ELIMU KWA HUDUMA ZA JAMII
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA MOREMBE TUMEJIPANGA KUKUELIMISHA NA
KUFANIKISHA NDOTO ZAKO**

.....
MKUU WA SHULE

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA

SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA MOREMBE

FOMU YA MAELEKEZO KWA MWANAFUNZI KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020

SEHEMU (A) IJAZWE NA MWANAFUNZI KIKAMILIFU

1. Jina la Mwanafunzi
2. Umri
3. Jinsi (Me/Ke)
4. Anwani ya shule ya msingi atokayo
5. Jina la Mzazi/Mlezi
6. Anwani ya Mzazi/Mlezi
7. Namba ya simu
8. Eneo atokalo mwanafunzi
 - i) Jina la Mwenyekiti wa Mtaa.....
Mtaa.....
Namba ya Simu:.....
 - ii) Jina la Mtendaji wa Kata.....
Kata.....
Namba ya Simu:.....

Mimininakiri kufuata sheria na kanuni za shule na kutokushiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
Saini ya Mwanafunzi

SEHEMU (B) TAMKO LA MZAZI KUKIRI

Mimimzazi/mlezi wa.....ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo yatakayotolewa na shule.
Saini ya Mzazi/Mlezi

SEHEMU (C) : UONGOZI WA SHULE

Maelezo yote hapo juu yamepokelewa na yatatumika katika mamlaka ya uendeshaji wa Shule chini ya hadhi ya kiapo.

.....
Mkuu wa Shule

**MUSOMA MUNICIPAL COUNCIL
MOREMBE DAY SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 128,
MUSOMA-TANZANIA**

Form number.....

Full name:.....

Age:..... Height (in Cms).....

1. Blood Count.....(Red and White).....

2. Stool Examination

3. Urinalysis.....

4. Syphilis and other V.D.....

5. T.B and Leapers Test.....

6. Eye Test.....

7. Ear Test.....

8. Chest Test.....

9. Adnominal Test.....

10. Plano Test.....

11. Spleen.....

Addition information e.g Physical defects or impairments, infections chronic or family disease (e.g. Sickle-cell) Inability to eat certain foods e.t.c.

.....
.....
.....
.....
.....

I certify that the above named Student is fit/ is not fit to pursue Secondary Education.

Signature.....

Date.....

Station

.....

Official Stamp