
Kamati ya Fedha na Utawala 

Kamati ya Fedha na Uongozi inaundwa na jumla ya wajumbe  tisa (9).Kamati 

hii ya Fedha na Utawala inatekeleza majukumu yake kama zilivyo kamati 

nyingine za kudumu.Kwa ujumla, majukumu yake ni pamoja na kusimamia na 

kudhibiti ukusanyaji wa mapato na matumizi ya mali za Halmashauri kwa 

kupitia vikao vyake. 

 
Orodha ya wajumbe wa kamati ya fedha na Utawala 

1. Mhe. Gumbo William Patrick        - Meya 

2. Mhe. Shaban Kaajala Wambura   - Naibu Meya 

3. Mhe. Vedastus Mathayo Manyinyi  - Mbunge 

4. Mhe. David Cosmas Regu      - Kata ya Kamunyonge 

5. Mhe. Charles Mwita Wambura              - Kata ya Mshikamano 

6. Mhe. Masumbuko Samsonite Magesa  - Kata ya Nyamatare 

7. Mhe. Lucas Katikiro Masige   - Kata ya Buhare 

8. Mhe. Zainabu David Msiba          - Diwani Viti Maalum 

     9.  Naima Minga Samson                       - Diwani Viti Maalum 

 

Majukumu Maalum ya Kamati:  

i. Kuweka mikakati na kupendekeza uongezaji wa mapato. 

ii. Kuwasilisha mapendekezo ya Bajeti na mpango wa maendeleo. 

kwenye Halmashauri ili kuidhinishwa na Halmashauri. 

iii. Kusimamia utunzaji wa hesabu za fedha ikiwa ni pamoja na uhakiki 

wa mali za halmashauri, ukusanyaji wa mapato, kufuta madeni,na 

kuomba vibali maalum kwa matumizi yanayohitaji kibali cha waziri 

mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa. 

iv. Kufikiria na pale inapowezekana, kupendekeza kwenye Halmashauri 

masuala yanayohusu sheria ndogo na utendaji katika ngazi za chini 

za Halmashauri. 

v. Kupokea na kuzingatia mapendekezo kutoka kwenye kamati zingine 

kuhusu matumizi ya kawaida na miradi na kuyawasilisha kwenye 

Halmashauri. 

vi. Kutoa mapendekezo ya vitega uchumi kwa madhumuni ya kuongeza 

mapato kwa mujibu wa sheria ya Fedha za Serikali za Mitaa, sura ya 

290. 

vii. Kupokea na kujadili taarifa za wakaguzi wa fedha na mali ya 

Halmashauri na kupendekeza hatua za kuchukuliwa kutokana na 



maelekezo na maoni ya wakaguzi kwa mujibu wa Sheria za Serikali za 

Mitaa, sura ya 290. 

viii. Kusimamia na kuthibiti matumizi ya  fedha za Halmashauri, kwa 

kuzingatia taratibu zilizowekwa na waziri na taratibu nyingine 

zitakazowekwa na Halmashauri. 

ix. Kupitia merekebisho yote yaliyopendekezwa hususan kuhusu taratibu 

za fedha, ikiwa ni pamoja na mapitio ya mara kwa mara yanayohusu 

thamani ya fedha amabapo kanuni mbalimbali za ununuzi wa mali na 

vifaa hutumika. 

x. Kufikilia na kupendekeza mabadiliko ya viwango vya kodi, ada na 

ushuru mbalimbali, vinavyotolewa na Halmashauri. 

xi. Kufikiria mapendekezo ya bajeti na mipango ya maendeleo ya kila 

kamati ya kudumu na kuwasilisha kwenye Halmashauri ili kupata 

idhini. 

xii. Kushughulikia tofauti ya mapato na matumizi katika bajeti yote na 

kupendekeza hatua stahiki ya kuchukua kuondoa mapungufu katika 

mapato au ziada matumizi. 

xiii. Kufukiria mapendekezo yote yanayohusu matumizi makubwa ya 

fedha kabla hayajawasilishwa kwenye halmashauri ili kupata idhini. 

xiv. Kupokea mahesabu ya mwaka ya Halmashauri na kuhakikisha taarifa 

ya mahesabu ya mwaka inawasilishwa kwa wakati kwa Mdhibiti na 

Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali. 

xv. Kupitia na kuidhinisha mpango wa ununuzi wa Halmashauri kwa 

kukagua miradi inayotekelezwa na vifaa vilivyopokelewa. 

xvi. Kumwelekeza Mkurugenzi kufanya ununuzi au ukaguzi wa huduma 

au vifaa vilivyonunuliwa ili kupata thamani halisi, itafanyika hivyo 

endapo itadhihirika kwamba, maelezo yaliyotolewa kuhusu ununuzi 

wa vifaa au huduma hayaridhishi. 

xvii. Kupitia taarifa ya kila robo mwaka kuhusu ununuzi iliyowasilishwa na 

Afisa Masuuli. 

xviii. Kusimamia utekelezaji wa mikataba ya Halmashauri kwa kukagua 

miradi inayotekelezwa na vifaa vilivyopokelewa. 

xix. Kuidhinisha majina ya wajumbe wa bodi ya zabuni na wa bodi 

nyingine kwa mujibu wa sheria husika. 



xx. Kushughulikia orodha ya wadaiwa wote itakayowasilishwa kwenye 

kamati na kutoa mapendekezo ya hatua za kuchukua. 

xxi. Kupendekeza njia na hatua za kuondosha vifaa chakavu.Uondoshaji 

wa vifaa chakavu unaweza kufanywa kwa kuuzwa au kuviharibu. 

xxii. Kujadili na kupitia taarifa za fedha za kila mwezi na kila robo mwaka. 

xxiii. Kupendekeza kwa Halmashauri hatua za kuchukua kuhusu kufuta 

madeni ya Halmashauri. 

xxiv. Kushughulikia sera kuhusu kukopa na uwekezaji. 

xxv. Kubuni na kupendekeza mpango wa kuanzisha na kuendeleza 

uhusiano na Halmashauri nyingine. 

xxvi. Kuteua wakaguzi wa fedha/mali za Serikali za Mitaa kwa mujibu wa 

Sheria, sura  ya 290. 

xxvii. Kujadili na kutoa mapendekezo ya hatua za kuchukuliwa kuhusu 

mambo yote yanayohusu masuala ya ajira na kinidhamu ya 

wafanyakazi na watumishi. 

xxviii. Kujadili na kutoa mapendekezo kuhusu masuala yanayohusu nyumba 

za Halmashauri. 

xxix. Kupokea na kutoa uamuzi juu ya mapendekezo ya watumishi 

wanaokwenda masomoni. 

xxx. Kujadili na kupendekeza masuala yote yanayohusu maslahi ya jumla 

ya watumishi, ikiwa ni pamoja na mikopo, nyumba, usafiri, matibabu, 

rambirambi na motisha nyinginezo. 

xxxi. Kupitisha mapendekezo ya kuthibitisha watumishi kazini baada ya 

kumaliza kipindi cha majaribio kulingana na miundo husika ya 

utumishi. 

xxxii. Kupokea na kuzingatia mapendekezo ya kubadili matumizi ya 

mafungu ya fedha (re allocation) yaliyopo katika makisio 

yaliyoidhinishwa na kuyapeleka kwa Halmashauri. 


