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                          TAARIFA KWA UMMA 
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Musoma Bi. Fidelica Godfrey Myovella 
anapenda kuutarifu umma Halmashauri ya Manispaa ya Musoma imevuka lengo la 
Makusanyo ya Ndani (Own Source) kwa mwaka wa fedha 2016/2017 kwa kukusanya 
asilimia 103.65  
 
Makisio ya Makusanyo ya mapato ndani kwa mwaka 2016/2017 yalikuwa 
Tsh.1,634,773,000.00 ambapo mpaka kufikia Juni 30.2017 Halmashauri ilikuwa 
imekusanya Tsh. 1,694,508,366.32 sawa na asilimia 103.65 
 
Vyanzo vya mapato vilivyofanya vizuri katika makusanyo ya ndani ni pamoja na Leseni 
ya Biashara, Leseni ya Vileo, Ushuru wa Machinjio, Ushuru wa samaki na Dagaa, Leseni 
za Mitumbwi, Ushuru wa Matangazo pamoja na ushuru wa Stendi za Magari. 
 
Ufanisi wa Makusanyo haya umetokana na jitihada kubwa za watendaji wa Halmashauri 
katika kusimamia na kukusanya mapato pamoja na ushirikiano mkubwa uliopo miongoni 
mwa viongozi mbalimbali katika Halmashauri ya Musoma. 
 
Mapato yaliyokusanywa kwa kiasi kikubwa yamesaidia uboreshaji wa huduma 
zitolewazo na Halmashauri ikiwa ni uboreshaji wa huduma za jamii kama Afya, Elimu 
pamoja na uwezeshaji wananchi kiuchumi. 
 
Aidha, Mkurugenzi anapenda kuwashukuru wananchi wote pamoja na wafanyabiashara 
kwa kuendelea kulipa kodi na ushuru mbalimbali kwa maendeleo ya Manispaa yetu na 
kuwataka kuendelea na mwitikio huo katika mwaka wa fedha 2017/2018. 
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