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MUSOMA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IRINGO
ILIYOKO MANISPAA YA MUSOMA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari
Iringo mwaka 2021. Hongera sana kwa kuwa miongoni mwa wanafunzi waliopata fursa hii.
Shule ya sekondari Iringo ipo kata ya Bweri Manispaa ya Musoma umbali wa kilometa 8 kutoka stendi
ya zamani ya mabasi mbele kidogo ya shule ya wasichana Songe.
Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11-01-2021 na
mwisho wa Kkuripoti ni tarehe 22-071-2020. Kwa wale watakaochelewa nafasi zao zitajazwa na
wanafunzi waliokosa fursa hiyo.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE.
A) WASICHANA

= Sketi mbili nyeusi kitambaa kizito ‘original’ iwe na malinda na ifungwefivaliwe
tumboni, iwe ni yenye urefu unaofika kwenye vifundo vya miguu.

= Blauzi/ Shati nyeupe yenye mikono mifupi (weka lebo/rank moja nyeusi kwenye kila
bega)

= Tai ndefu nyeusi

= Sweta rangi ya kijani

= Soksi nyeupe jozi mbili (02)
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= Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi
N.B: Usithubutu kushona sketi ya mitindo ya Solo, taiti, rinda boksi, kimini n.k.
Wanafunzi wasichana wa kiislamu sare yao ni;

(a) Sketi yenye urefu unaofikia vifundo vya miguu, iwe pana na isiwe nyepesi

(b) Nusu kanzu (Blauzi) iwe ya mikono mirefu isiyofunika viganja vya mikono,iwepana (isibane),iwe
ndefu inayoshuka chini ya makalio (isiwe kama gauni) na isiwe nyepesi.

(c) Kitambaa cha kichwani (Ushungi) kiwe kipana cheupe na ndani kitambaa cheusi, kiwe kirefu
kisichofunika viganja vya mikono,kisifunike uso na kisiwe chepesi.

N,B: Vazi lingine la aina yoyote litakalovaliwa kinyume na maelekezo yaliyopo hapo juu halitatambuliwa
kuwa ni ‘Hijab’

B) WAVULANA

% Suruali nyeusi isiyobana (Modo) chini iwe na upana wa inchi 7'/2 hadi 9
+«+ Shati jeupe lenye mikono mifupi.

R/

++ Tai ndefu nyeusi
+«» Sweta ya kijani
¢+ Mkanda mweusi (ngozi) inchi 1'/2 usio na urembo wala matundu mengi.

K/

++ Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba.
¢ Soksi nyeusi.
2.2 Nguo za michezo shuleni
v Wasichana wataleta track suit rangi nyeusi na raba za michezo.
v Wavulana wataleta jezi rangi ya bluu na raba za michezo.
2.3 Sheria na kanuni muhimu za shule
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi na teknolojia chini ya ofisi ya Rais — TAMISEMI
yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi

yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

b) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

c) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

d) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

e) Kutunza mali ya umma.
(f) Mahudhurio mazuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

2.4 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule.
(@) Wizi

_ o~~~
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b) Uasherati, ushoga, ulawiti na usagaji.

c) Ubakaji.

d) Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzako au mtumishi.

e) Kutoa au kushawishi kutoa mimba.

f) Kuoa au kuolewa

g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine.

h) Kuwa mjamzito/kupata mimba.

Kudharau bendera ya taifa, picha za viongozi wa taifa, wimnbo wa taifa na fedha ya taifa.
Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

(k) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, shisha n.k
(I) Kukataa adhabu halali kwa makusudi.

(m) Kujiachisha shule mwenyewe/ utoro sugu
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n) Makosa ya jinai.
0) Mwanafunzi kuja na simu ya mkononi, redio na kamera.
2.5 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi
a) “Medical examination form” ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
migomo, fujo na makosa ya jinai.
c) Kila mwanafunzi anaeripoti shuleni alete nakala (“Photocopy”) ya cheti cha kuzaliwa,
kitambulisho cha NIDA cha mzazi au mlezi, Picha mbili za passport size pamoja na Spring
File moja kwaajili ya kutunza kumbukumbu za Mwanafunzi.
d) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa shule.
2.6 Vifaa vya kujifunzia darasani
a) Bofa oxford, rula, kalamu za wino na penseli aina ya HB
) Daftari kubwa (kaunta) tisa (09)
) Begi la kubebea vitabu lisilo na madoido wala picha juu yake.
)
)
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Rimu moja (01) Double A
Dictionary (Oxford English learners)

D

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI IRINGO TUMEJIPANGA KUKUELIMISHA NA KUFANIKISHA
NDOTO ZAKO.

_ Sadallak _

SADALLAH P.A

MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAIS (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA

SHULE YA SEKONDARI IRINGO
FOMU YA MAELEKEZO KWA MWANAFUNLZI KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

JINSIIME/KE) .
Jina na anuani ya shule ya msingi atokayo ................eiiiiiiiiiiieniiiiiiiiiie e
JINA 1A MZAZIIMIEZI ...
AnUANi Ya MZAZI/ MIEZI .......vvvveiiiiiieeeeeeeeee e
NaMDA YA SIMU ..o e e
Eneo atokalo Mwanafunzi

D) Mimi ... MzazilMIeziwa ............ccccvvvveeeennnn,
Nakiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo yatakayotolewa na shule.
Saini Ya MzazilMIBZi .............cooiiiiiiiiiiii e
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MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by Government Medical Officer in respect of all Form One Student

Blood Clotting (ESR) ...t
SOOI EXAMINALION ... ettt e e e e e e e e e et n e e e e
UFINE @NAIYSIS ...t e e e e e e ettt e e e e e e e e e et anr

SYPRIIS TESE .ttt a e e e et a e e e e e e ae e

Eye sight R L

Pregnancy teSt (FOI GiFlS) ......vvueeeiieiiiiieiiiiiee e e e e e e

Additional information of physical defects of impairment (s)
Infections chronic or family diSEASES ...........ccuvvviiiiiiiiiiiie e

Signature .......oeeeeiiiiiii




