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S.L.P…………………………………………………………………………………………. 

 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWISENGE MANISPAA 

YA 

 MUSOMA - MKOA WA MARA MWAKA 2021 

• UTANGULIZI. 

 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika Shule hii 

mwaka 2021. Shule ya Sekondari Mwisenge ipo umbali wa km 2 Magharibi mwa Halmashauri 

ya Manispaa ya MUSOMA. 

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 

tarehe 11/01/2021 saa moja Asubuhi, na mwisho wa kuripoti ni tarehe 28/02/2021.  

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 SARE YA SHULE 

 A. WAVULANA 

• Suruari 2 za rangi ya Brown/ Udongo -ZISIWE ZA KUBANA MWILI (MODO 

HAZITAKIWI) 
• Shati 2 nyeupe mikono mifupi. 

• Jozi za viatu vya ngozi vyeusi kisigino kifupi (VYENYE KAMBA). 

• Soksi nyeupe jozi 2. 

• Tai ndefu rangi ya Brown/ Udongo na 

• Mkanda mweusi (USIO NA UREMBO NA USIWE WA NAMNA YA UTAMBI) 

• Sweta rangi ya Brown/ Udongo 

 

B. WASICHANA 
• Sketi 2 ndefu  na pana za rangi ya Brown /Udongo  zenye marinda ya wastani (ZIVUKE 

MAGOTI ). 
• Shati 2 nyeupe za mikono mifupi (ZISIWE ZA KUBANA) 

• Jozi ya viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi (VYENYE KAMBA, VISIWE VIBAJAJI 

WALA RABA).                                     
• Soksi nyeupe jozi 2. 

• Tai ndefu rangi ya Brown/ Udongo 

• Sweta rangi ya Brown/ Udongo 

 

 

C. RANGI YA HIJABU IFANANE NA SARE YA SHULE NA ISIWE YA KUBANA MWILI 

NA ISIWE NA UREMBO WA AINA YOYOTE 

 

D. SARE YA MICHEZO KWA SHULE HII NI: 

     



 WAVULANA: 

• Fulana 1 rangi ya KIJANI KIBICHI, Bukta 1 rangi ya bluu na Raba jozi 1. 

 

 WASICHANA: 

• Fulana 1 rangi ya KIJANI KIBICHI, Bukta 1 PANA ya rangi ya bluu, na Raba jozi 1. 

 

2.2 VIFAA VYA KITAALUMA 

• Daftari kubwa 12(COUNTER BOOK QUIRE 3) na ndogo 12 za mazoezi. 

• Kalamu rangi ya bluu/nyeusi za kutosha 

• Rula 1 na pensel 

• Mkebe wa hesabu 1( Mathematical set) 

• Begi imara la kutunzia madaftari na lisiwe la bobmarley 

 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII                                                                             
 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa 

kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya 

Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye 

jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo 

ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni: 

 

a)Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo lalazima;                                        

b)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

lazima,  

c) Mwanafunzi anatakiwa kufika shuleni saa 1:00 asubuhi kila siku za masomo 

d)Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine atakazopewa; 

e)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka 

hiyo wakati wote wa masomo. 

f)Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na  mazingira ya shule; 

g)Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na 

i) Kutunza mali za umma. 

j)Mwanafunzi lazima aletwe na mzazi wake siku ya kuripoti shuleni. 

 

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 

      KUSIMAMISHWA SHULE. 

a) Wizi. 

b) Uasherati na Ushoga. 

c) Ubakaji. 

d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli, na 

    kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

g) Kudharau bendera ya Taifa. 

h) Kuwa mjamzito / kupata mimba. 

i) Kutoa mimba. 

j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

k)Kukataa adhabu kwa makusudi. 

l) Kumiliki simu ya mkononi. 

 

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA  

      MWANAFUNZI 
a)Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii 

itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti shuleni. 



b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo,fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na 

shule. 

 

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu 

 

KARIBU SANA 

……………………………… 

MKUU WA SHULE 

755833872/0655906022 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



REQUEST FOR MEDCAL EXAMINATION 
PART A: 
TO THE MEDICAL OFFICER 
(Name in full)   MR/MISS……………………………………………………………………………………….. 
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for enrolment as 
a secondary school student. The examination should include the following categories:- 

• Eye sight…………………………………. 
• Hearing…………………………………… 
• Limbs………………………………………. 
• Speech……………………………………. 
• Leprosy…………………………………… 
• Epilepsy………………………………….. 
• Abdomen………………………………… 
• TB……………………………………………. 
• Neurosis………………………………….. 
• Pregnancy……………………………… 

PART B: 
MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by government medical officer). I have examined the above named and 
consider that he/she is   /   is not    physically fit and mentally fit for enrollment as a 
secondary school student. 

• Eye sight…………………………………. 
• Hearing…………………………………… 
• Limbs………………………………………. 
• Speech……………………………………. 
• Leprosy…………………………………… 
• Epilepsy………………………………….. 
• Abdomen………………………………… 
• TB……………………………………………. 
• Neurosis………………………………….. 
• Pregnancy……………………………… 

 
Name……………………………………….…Signature………………………………Date…………..…… 
 
Designation………………………………………                           
Station…………………………………………. 
 
 
                                                                                     Stemp………………………………………………. 
    
 
 

 
 

 
 



FOMU YA TAARIFA BANAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI YA KUKUBALI 
SHERIA ZA SHULE 

• TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 

i)Jina kamili la mwanafunzi…………………………………………………………………… 

ii)Tarehe ya kuzaliwa……………………………………………………………………………. 

iii)mahali unapoishi (kata/kijiji/mtaa)………………………………………………….. 

iv)Uraia: Mtanzania / sio mtanzania……………………………………………………… 

v)Shule aliyotoka ………………….………………………………………………………………. 

vi)Namba ya mtihani PS………………………………………………………………………… 

• TAARIFA YA MZAZI/MLEZI 

i)Jina la mzazi/mlezi…………………………………………………………………………………… 

ii)Kazi ya mzazi/ mlezi………………………………………………………………………………… 

iii)Anwani ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………………… 

iv)Simu ya mzazi /mlezi…………………………………………………………………………………… 

    (kama huna namba ya simu tumia ya ndugu/jirani yako) jaza taarifa katika 
jedwali lifuatalo:- 

S/N JINA LA JAMAA/ NDUGU NAMBA YA 
SIMU 

ANAPOISHI UHUSIANO 

     

     

     

 

• AHADI YA MWANAFUNZI. 

Mimi………………………………………………………………..nimesoma na kuyaelewa 
maelekezo yote ya kujiunga na shule ya sekondari………………………………..na 
nimekubali/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa. Ninaahidi kufuata na 
kutekeleza sheria na taratibu zote za shule, kusoma kwa bidii na niko tayari 
kupokea adhabu yeyote endapo nitavunja utaratibu wa shule kwa mkusudi. 

 

Sahihi…………………………………………………. 

Tarehe……………………………………………….. 

 

 



• AHADI YA MZAZI/MLEZI. 

Mimi……………………………………………………………………Mzazi/mlezi wa mwanfunzi 
tajwa hapo juu ninaahidi/siahidi kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule 
katika malezi ya mwanangu. Pia nitampatia mwanangu mahitaji yote muhimu 
( fedha na vifaa kama uongozi wa shule ulivyoelekeza). Vilevile niko/siko 
tayari kupokea uamuzi utakaotolewa na uongozi wa shule endapo mwanangu 
atavunja sheria na taratibu za shule ikiwa ni pamoja na kusimamishwa 
masomo, kupewa adhabu au kufukuzwa shule. 

 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi…………………………………………………………… 

Tarehe 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


